เปิดโผรางวัลนาฎราช ครั้งที่ 11 เจมส์จิ-ใบเฟิร์น-ใหม่-ซันนี่ ตัวเก็งพร้อมเข้าชิง!

เปิดโผรางวัลนาฎราช ครั้งที่ 11 เจมส์จิ-ใบเฟิร์น-ใหม่-ซันนี่ ตัวเก็งพร้อมเข้าชิง!
Entertainment Report_1
12 ก.ย. 63
14.1K
7

ข่าวบันเทิงวันนี้ 

รางวัลนาฎราช ครั้งที่ 11 เตรียมจัดขึ้น โดย สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียง และวิทยุโทรทัศน์ โดยการตัดสินผลรางวัล จะมาจากการร่วมลงคะแนนเสียงของคนในวิชาชีพวิทยุและโทรทัศน์ ให้กับผลงานดีเด่นในด้านต่างๆ โดยในปีนี้มีจำนวนทั้งสิ้น 25 รางวัล  ล่าสุดสมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ ได้ประกาศรายชื่อ ผู้ผ่านเข้ารอบ จำนวนทั้งสิ้น 25 รางวัล โดยแบ่งเป็นผลงาน ด้านโทรทัศน์ จำนวน 19 รางวัล และผลงานด้านวิทยุจำนวน 6 รางวัล ทั้งนี้ จะจัดงานประกาศผลรางวัลนาฎราช ครั้งที่ 11 ประจำปี 2562 ในวันเสาร์ที่ 12 กันยายน 2563 ณ BAAN RIG Studio  ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD เวลา 16.00-18.00 น.

เปิดรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล รางวัลนาฎราช ครั้งที่ 11

รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 9 รางวัล ดังนี้

1) รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม

  • เพลงก่อนจะเช้า  ขับร้องโดย : ธงไชย แมคอินไตย์, ศุภัคชญา สุขใบเย็น และ โรส ศิรินทิพย์ จากละครเรื่อง ก่อนอรุณจะรุ่ง ออกอากาศทางช่อง GMM25
  • เพลงรักติดไซเรน ขับร้องโดย : พาริส อินทรโกมาลย์สุต และ ณิชาภัทร ฉัตรชัยพลรัตน์ จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • เพลงร้องไห้ครั้งสุดท้าย ขับร้องโดย : ศุภัคชญา สุขใบเย็น จากละครเรื่อง สามีสีทอง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34
  • เพลงผิดหรือที่รักเธอ ขับร้องโดย : ใหม่ เจริญปุระ จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD
  • เพลงสัญญากาสะลอง ขับร้องโดย : ไอซ์ ศรัณยู วินัยพานิช จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

เปิดรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล รางวัลนาฎราช ครั้งที่ 11

 

2) รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม

  • ใบไม้ที่ปลิดปลิว โดย เนปาลี (คุณวรรธนา วีรยวรรธน) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • ภาตุฆาต โดย คุณศกุนกานต์ เวชชาชีวะ และ คุณณิชาภัส ชนาดิศัย ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • สองนรี โดย คุณสนธยา สุชฎา ออกอากาศทางช่อง 7 HD
  • สามีสีทอง โดย คุณวาสุเทพ เกตุเพ็ชร์ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34
  • กรงกรรม โดย คุณยิ่งยศ ปัญญา ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 

3) รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม

  • เมียน้อย จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด  ออกอากาศทางช่อง GMM25
  • รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance) จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • ผู้บ่าวอินดี้ ยาหยีอินเตอร์ จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 7 HD
  • สามีสีทอง จาก บริษัท อัมรินทร์ เทเลวิชั่น จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34
  • กรงกรรม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

4) รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม

  • คุณภูศิลป์ วารินรักษ์ จากละครเรื่อง ดอกคูณเสียงแคน ออกอากาศทางช่อง GMM25
  • คุณธิติ มหาโยธารักษ์ จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • คุณพูลภัทร อัตถปัญญาพล จากละครเรื่อง สองนรี ออกอากาศทางช่อง 7 HD
  • คุณมนตรี เจนอักษร จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD
  • คุณนพชัย ชัยนาม จากละครเรื่อง ศรีอโยธยา 2 ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

 

5) รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม

  • คุณกมลชนก เขมะโยธิน จากละครเรื่อง ก่อนอรุณจะรุ่ง ออกอากาศทางช่อง GMM25
  • คุณคัทลียา แมคอินทอช จากละครเรื่อง ภาตุฆาต ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • คุณอัญรินทร์ ธีราธนันพัฒน์ จากละครเรื่อง บ่วงสไบ ออกอากาศทางช่อง 7 HD
  • คุณศรีริต้า เจนเซ่น จากละครเรื่อง เพลิงรักเพลิงแค้น ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD
  • คุณพิชชาภา พันธุมจินดา จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

6) รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม

  • คุณนิรุตติ์ ศิริจรรยา จากละครเรื่อง เมียน้อย ออกอากาศทางช่อง GMM25
  • คุณธนภพ ลีรัตนขจร จากละครเรื่อง หัวใจศิลา ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • คุณซันนี่ สุวรรณเมธานนท์ จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • คุณจิรายุ ตั้งศรีสุข จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD
  • คุณเจมส์ มาร์ จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 

7) รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม

  • คุณพิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • คุณดาวิกา โฮร์เน่ จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • คุณพีชญา วัฒนามนตรี จากละครเรื่อง สองนรี
  • คุณอุรัสยา เสปอร์บันด์ จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD
  • คุณเขมนิจ จามิกรณ์ จากละครเรื่อง ศรีอโยธยา 2 ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24

 

8) รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม

  • คุณเอกสิทธิ์ ตระกูลเกษมสุข จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • คุณนฤเบศ กูโน และคุณภัทรนาถ พิบูลสวัสดิ์ จากละครเรื่อง รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance) ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • คุณศุทธสิทธิ์ เดชอินทรนารักษ์ จากละครเรื่อง สามีสีทอง ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34
  • คุณพงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง กรงกรรม ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD
  • คุณชุดาภา จันทเขตต์ จากละครเรื่อง หมอยาท่าโฉลง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 

รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน

 

9) รางวัลละครยอดเยี่ยม

  • ใบไม้ที่ปลิดปลิว จาก บริษัท วันสามสิบเอ็ด จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • รักฉุดใจ นายฉุกเฉิน (My Ambulance) จาก บริษัท นาดาว บางกอก จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • มธุรสโลกันตร์ จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด ออกอากาศทางช่อง 7 HD
  • VOICE สัมผัสเสียงมรณะ จาก บริษัท ทรูโฟร์ยู สเตชั่น จำกัด ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
  • กรงกรรม จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 

 

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 10 รางวัล

1) รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม

  • รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์
    จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32
  • รายการ ข่าวค่ำมิติใหม่ทั่วไทย
    จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3
  • รายการ ข่าวค่ำ
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD
  • รายการ สนามข่าว 7 สี
    จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด
    ออกอากาศทางช่อง 7 HD
  • รายการ เรื่องเด่นเย็นนี้
    จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 

2) รางวัลรายการเล่าข่าวยอดเยี่ยม

  • รายการ ข่าววันศุกร์
    จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • รายการ บรรจงชงข่าว
    จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23
  •  รายการ คลุกข่าว เล่าประเด็น
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD
  • รายการ คอข่าว
    จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด
    ออกอากาศทางช่อง 7 HD
  • รายการ เรื่องเล่าเสาร์-อาทิตย์
    จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 

3) รางวัลรายการฮาร์ดทอล์คยอดเยี่ยม

  • รายการ ถามตรงๆกับจอมขวัญ
    จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32
  • รายการ เป็นเรื่องเป็นข่าว
    จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)
  • รายการ ตอบโจทย์
    จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3
  • รายการ คนชนข่าว
    จาก บริษัท ไทยนิวส์ เน็ตเวิร์ค จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีข่าว TNN16 ช่อง 16
  • รายการ โหนกระแส
    จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD


4) รางวัลผู้ประกาศข่าวหญิงยอดเยี่ยม

  • คุณเขมสรณ์ หนูขาว
    รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์
    จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32
  • คุณปรินดา คุ้มธรรมพินิจ
    รายการ โชว์ข่าวเช้านี้
    จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)
  • คุณขวัญชนก เจริญพะกุไพศาล
    รายการ TNN ข่าวค่ำ
    จาก บริษัท ไทยนิวส์ เน็ตเวิร์ค จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีข่าว TNN16 ช่อง 16
  • คุณช่อฟ้า เหล่าอารยะ
    รายการ ข่าวภาคค่ำ
    จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด
    ออกอากาศทางช่อง 7 HD
  • คุณอริสรา กำธรเจริญ
    รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์
    จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD


5) รางวัลผู้ประกาศข่าวชายยอดเยี่ยม

  • คุณภาคภูมิ พันธุ์สถิตย์
    รายการ ไทยรัฐ นิวส์โชว์
    จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32
  • คุณเสถียร วิริยะพรรณพงศา
    รายการ เข้มข่าวค่ำ
    จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)
  • คุณบรรจง ชีวมงคลกานต์
    รายการ ข่าวเวิร์คพอยท์
    จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23
  • คุณจามร กิจเสาวภาคย์
    รายการ ข่าวค่ำ
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD
  • คุณกรรชัย กำเนิดพลอย
    รายการ เที่ยงวันทันเหตุการณ์
    จาก บริษัท บางกอกเอ็นเตอร์เทนเม้นต์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 HD

 

6) รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม

  • สกู๊ป “แกะรอยฆาตกรรมบิลลี่ จาก ไทยรัฐเจาะประเด็น”
    จาก บริษัท ทริปเปิล วี บรอดคาสท์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี ช่อง 32
  • สกู๊ป “เมืองเหมือง ชะตาชุมชน ชะตาประเทศไทย”
    จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3
  • สกู๊ป “Disease X กับความเสี่ยงโรคติดเชื้อจากค้างคาว”
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD
  • สกู๊ป “วิกฤตปลาทูไทย ตอน ปลาทูไทยหายไปไหน”
    จาก บริษัท ไทยนิวส์ เน็ตเวิร์ค จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีข่าว TNN16 ช่อง 16
  • สกู๊ป “ตรวจสอบรุกที่ป่าชายเลนสร้างถนน-ท่าเทียบเรือ จ.ตรัง”
    จาก บริษัท กรุงเทพโทรทัศน์และวิทยุ จำกัด
    ออกอากาศทางช่อง 7 HD


7) รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม

  • รายการ THE GOLDEN SONG เวทีเพลงเพราะ
    จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • รายการ MasterChef Thailand มาสเตอร์เชฟประเทศไทย ซีซั่น 3
    จาก บริษัท เฮลิโคเนีย เอช กรุ๊ป จำกัด
    ออกอากาศทางช่อง 7 HD
  • รายการ ลูกทุ่งไอดอล
    จาก บริษัท เซ้นส์ เอนเตอร์เทนเมนท์ จำกัด
    ออกอากาศทางช่อง 7 HD
  • รายการ เดอะแร็ปเปอร์
    จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23
  • รายการ ไมค์หมดหนี้
    จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23

 

8) รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม

  •  รายการ แฉ
    จาก บริษัท จีเอ็มเอ็ม แชนแนล จำกัด
    ออกอากาศทางช่อง GMM25
  • รายการ กิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงินล้าน
    จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด และบริษัท ทริปเปิ้ลทู จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)
  • รายการ I can see your voice นักร้องซ่อนแอบ
    จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23
  • รายการ อัจฉริยะเกินร้อย
    จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23
  • รายการ ยินดีที่ได้รู้จัก
    จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
    ออ ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

 

9) รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม

  • คุณกิตติ เชี่ยววงศ์กุล
    รายการ รู้ไหม ใครโสด
    จาก บริษัท วัน สามสิบเอ็ด จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องวัน 31
  • คุณสัญญา คุณากร
    รายการ ตามสัญญา
    จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)
  • คุณกันต์ กันตถาวร
    รายการ 10 FIGHT 10
    จาก บริษัท ไทย บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่องเวิร์คพอยท์ หมายเลข 23
  • คุณอโนชา ศิริจร
    รายการ ตามอำเภอจาน
    จาก บริษัท อัมรินทร์ เทเลวิชั่น จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34
  • คุณสุวิกรม อัมระนันทน์
    รายการ Perspective
    จาก บริษัท เจ เอส แอล โกลบอล มีเดีย จำกัด และบริษัท แบล็คดอท จำกัด
    ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD

 

10) รางวัลสารคดียอดเยี่ยม

  • รายการ ปักหมุดสุดขอบโลก
    จาก บริษัท บางกอก มีเดีย แอนด์ บรอดคาสติ้ง จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์พีพีทีวี (PPTV HD36)
  • รายการ ตามอำเภอจาน
    จาก บริษัท อัมรินทร์ เทเลวิชั่น จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ Amarin TV HD ช่อง 34
  • รายการ คนค้นฅน
    จาก บริษัท ทีวีบูรพา จำกัด
    ออกอากาศทางช่อง 9 MCOT HD
  • รายการ “ถ้ำหลวง” สูญ-หา-เจอ-รอด-ฟื้น
    จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3
  • รายการ ตามรอยพระพุทธเจ้า 2 ไตรปิฎกคำสอนมีชีวิต
    จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
    ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส ช่องหมายเลข 3

 

 

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล

1) รางวัลสถานีเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

  • สถานีวิทยุลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก
    จาก บริษัท ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก จำกัด
    ออกอากาศทาง FM 94.5 MHz
  • สถานีวิทยุลูกทุ่งรักไทย ๙๐
    จาก บริษัท ช้างไท เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด
    ออกอากาศทาง FM 90.0 MHz
  • สถานีวิทยุกรีนเวฟ 106.5 FM
    จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด
    ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz
  • สถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 HMz Mellow 97.5
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทาง FM 97.5 MHz
  • สถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทาง FM 95.0 MHz


2) รางวัลรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

  • รายการ Monday มันดี เอกกี้-อ้อม
    จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด
    ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz
  • รายการ พุธทอล์ค พุธโทร
    จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด
    ออกอากาศทางคลื่น EFM 94
  • รายการ ลูกทุ่งรักไทย ๙๐
    จาก บริษัท ช้างไท เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุลูกทุ่งรักไทย FM 90.0 MHz
  • รายการ มหานครซีรีส์
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz
  • รายการ Song About เพลงนี้มีเรื่องเล่า
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 HMz Mellow 97.5

 

3) รางวัลผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม

  • คุณโสภัทร นาสวัสดิ์ เละคุณศิวิลัย สมทรง
    รายการ โสศรีขยี้ข่าว
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz
  • คุณยุวดี เรืองฉาย (ปู โลกเบี้ยว)
    รายการ Wake up Thailand
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz
  • คุณกำภู ภูริภูวดล และคุณรัชนีย์ สุทธิธรรม
    รายการ มหานครนิวส์ 10 ข่าวเด่น
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz
  • คุณวัชรินทร์ เศรษฐกุดั่น
    รายการ Thinking ASEAN
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทาง FM 96.5 MHz Thinkingradio คลื่นความคิด
  • ดร.นพ.จุฑารพ เพชระบูรณิน / คุณสรัลรัตน์ มณีสว่างวงศ์ และคุณพัชราภรณ์ ชมกลิ่น
    รายการ Social Society
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทาง FM 96.5 MHz Thinkingradio คลื่นความคิด


4) รางวัลผู้จัดรายการเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

  • คุณวัชสัณห์ รักสงบ (DJ เต้) : รายการ ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก
    จาก บริษัท ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก FM 94.5 MHz
  • คุณภัคพัต พิบูลย์ (ดีเจเบียร์ คิมหันต์)) : รายการ ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก
    จาก บริษัท ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก FM 94.5 MHz
  • คุณสุทธิชัย สละประเวศน์ (ดีเจป๋าหนุ่ม) : รายการ ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก
    จาก บริษัท ลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก FM 94.5 MHz
  • คุณณัฏฐ์พล ไวยทิพย์ (ดีเจบอย) : รายการ BIG FM (Radio social)
    จาก บริษัท โกลบอล เรดิโอ โปรไฟล์ เน็ตเวิร์ก จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุเครือข่าย 30 สถานีทั่วไทย ตลอด 24 ชั่วโมง
  • คุณวิศวะ กิจตันขจร (DJ เป้) : รายการ กรีนเวฟ 106.5 FM
    จาก บริษัท เอ -ไทม์ มีเดีย จำกัด
    ออกอากาศทาง FM 106.5 MHz
  • คุณพัชร์วรัชญ์ เพ่งรุ่งเรืองวงษ์ (DJ ออย) : รายการ ลูกทุ่งรักไทย ๙๐
    จาก บริษัท ช้างไท เอ็นเทอร์เทนเมนท์ จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุลูกทุ่งรักไทย FM 90.0 MHz
  • คุณพงศธร จงวิลาศ (DJ เผือก)/ คุณศกุลตลา เทียนไพโรจน์ (DJ ต้นหอม) และ
    คุณคณาทิป สุนทรรักษ์ (DJ ลูกกอล์ฟ ) : รายการ พุธทอล์ค พุธโทร
    จาก บริษัท เอ-ไทม์ มีเดีย จำกัด
    ออกอากาศทางคลื่น EFM 94
  • คุณคณัชชัย สุนทรเสรีกุล : รายการ ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท ลูกทุ่งมหานคร LTM FM 95 MHz
  • คุณกิตติภัค ทองอ่วม : รายการ Song About เพลงนี้มีเรื่องเล่า
    จาก บริษัท อสมท จำกัด (มหาชน)
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท FM 97.5 HMz Mellow 97.5

 

สถานีต่างจังหวัด

5) รางวัลสถานีท้องถิ่นข่าวและสาระยอดเยี่ยม

  • สถานีวิทยุ อสมท จ.สตูล
    จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ลำพูน
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ลำพูน FM 93.25 MHz
  • สถานีวิทยุ อสมท จ.ชัยภูมิ
    จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ชัยภูมิ
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์ FM 102.0 MHz
  • สถานีวิทยุ อสมท จ.กำแพงเพชร
    จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.กำแพงเพชร
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.กำแพงเพชร FM 92.75 MHz
  • สถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ชุมพร
    จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ชุมพร
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ชุมพร FM 104.75 MHz
  • สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี
    จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.สุราษฎร์ธานี
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz
  • สถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ยะลา
    จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ยะลา
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ยะลา FM 102.5 MHz
  • สถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์
    จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.สุรินทร์
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุรินทร์ FM 99.75 MHz


6) รางวัลสถานีท้องถิ่นเพลงและบันเทิงยอดเยี่ยม

  • สถานีวิทยุ BIG FM
    จาก บริษัท โกลบอล เรดิโอ โปรไฟล์ เน็ตเวิร์ก จำกัด
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุเครือข่าย 30 สถานีทั่วไทย ตลอด 24 ชั่วโมง
  • สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำพูน
    จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ลำพูน
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.ลำพูน FM 96.5 MHz
  • สถานีวิทยุ จังหวัดนครศรีธรรมราช
    จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.นครศรีธรรมราช
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.เชียงราย FM 104.5 MHz
  • สถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ชุมพร
    จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.ชุมพร
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท อ.หลังสวน จ.ชุมพร FM 104.75 MHz
  • สถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี
    จาก สถานีวิทยุ อสมท (มหาชน) จ.สุราษฎร์ธานี
    ออกอากาศทางสถานีวิทยุ อสมท จ.สุราษฎร์ธานี FM 102 MHz

อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง :

>> สรุปผลรางวัลนาฎราชครั้งที่11

>> คณะกรรมการ รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 11 แจงดราม่า ใหม่-เบลล่า ไม่มีชื่อเข้าชิงนำหญิง เพราะช่อง 3 ไม่ส่ง!

>> ดราม่าแล้วแม่! ชาวเน็ตค้านสายตา รางวัลนาฏราช ครั้งที่ 11 ใหม่-เบลล่า จาก กรงกรรม ไม่ได้เข้าชิงดารานำหญิง!