ลุ้นตัวโก่ง!! ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34 แอนดริว มาแรง ดัน voice สัมผัสเสียงมรณะ เข้าชิง

ลุ้นตัวโก่ง!! ประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34  แอนดริว มาแรง ดัน voice สัมผัสเสียงมรณะ เข้าชิง
Entertainment Report_1
14 ก.พ. 63
853
1

ข่าวบันเทิงวันนี้

ประกาศรายชื่อ ผู้เข้าชิงโทรทัศน์ทองคำประจำปี พ.ศ. 2562 ครั้งที่ 34  โดยปีนี้จะจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 29 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 17.00 น. ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย  โดยมีผู้เข้าชิงดังต่อไปนี้

 

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลเกียรติยศคนทีวี

  1. สุรางค์ เปรมปรีด์
  2. ประวิทย์  มาลีนนท์
  3. ชูศักดิ์ สุธีรธรรม
  4. มยุรฉัตร เหมือนประสิทธิเวช

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลนำชายดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. เจมส์ จิรายุ ตั้งศรีสุข จากละครเรื่อง กรงกรรม สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. มาริโอ้ เมาเร่อ จากละครเรื่อง ทองเอกหมอยาท่าโฉลง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  3. เจมส์ มาร์ จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  4. ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่อง ลิขิตรักข้ามดวงดาว สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  5. แอนดริว เกร้กสัน จากละครเรื่อง voice สัมผัสเสียงมรณะ สถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลนำหญิงดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. ใหม่ เจริญปุระ จากละครเรื่อง กรงกรรม สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. อุรัสยา สเปอร์บัน จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  3. พีชญา วัฒนามนตรี จากละครเรื่อง สองนรี สถานีโทรทัศน์ช่อง 7HD
  4. พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์ จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว สถานีโทรทัศน์ช่อง ONE31
  5. เขมนิจ จามิกรณ์ จากละครเรื่อง voice สัมผัสเสียงมรณะ สถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู

 

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา ดาราสนับสนุนชาย ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. รอง เค้ามูลดี จากละครเรื่อง ทองเอกหมอยาท่าโฉลง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. อเล็กซ์ เรนเดลล์ จากละครเรื่อง Teeใครทีมันส์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  3. มนตรี เจนอักษร จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง  สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  4. ปิยะ เศวตพิกุล จากละครเรื่อง ศรีอโยธยา 2 สถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู
  5. ณัฏฐ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา จากละครเรื่อง แรงเทียน สถานีโทรทัศน์  GMM25

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลสนับสนุนหญิงดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. พิชชาภา พันธุมจินดา จากละครเรื่อง กรงกรรม สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. ศรีริต้า เจนเซ่น จากละครเรื่อง เพลิงรักเพลิงแค้น สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  3. อัญรินทร์ ธีราธนันพัฒน์ จากละครเรื่อง บ่วงสไบ สถานีโทรทัศน์ช่อง 7HD
  4. สิเรียม ภักดีดำรงฤทธิ์ จากละครเรื่อง หัวใจศิลา สถานีโทรทัศน์ช่อง ONE31
  5. หยาดทิพย์ ราชปาล จากละครเรื่อง แรงเทียน สถานีโทรทัศน์ GMM25

 

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลพิธีกรดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. กรรชัย กำเนิดพลอย จากรายการ โหนกระแส สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีชช่อง 3
  2. จอมขวัญ หลาวเพ็ชร์ จากรายการ ถามตรงๆ กับจอมขวัญ สถานีโทรทัศน์ไทยรัฐทีวี
  3. วิวัฒน์ วงศ์ภัทรฐิติ จากรายการ ซุปเปอร์เท็น สถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์ทีวี

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลละครองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. กรงกรรม ผลิตโดย แอคอาร์ต  เจเนเรชั่น จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. ลิขิตรักข้ามดวงดาว ผลิตโดย บรอดคาชท์ไทย เทเลวิชั่น จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  3. กลิ่นกาสะลอง ผลิตโดย ฟีลกู๊ด เอ็นเตอร์เทนเมนต์ จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  4. ทองเอกหมอยาท่าโฉลง ผลิตโดย โซนิกซ์ บูม 2013 จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  5. ศรีอโยธยา 2 ผลิตโดย ทรูคอปเปอร์เรชั่น จำกัด สถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู

 

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. กรงกรรม ผลิตโดย แอคอาร์ต เจเนเรชั่น จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. Teeใครทีมันส์ ผลิตโดย เมคเกอร์ เค จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  3. วัยแสบสาแหรกขาดโครงการ2 ผลิตโดย มาสเตอร์ วัน วิดีโอ โปรดักชั่น จำกัด สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  4. สารวัตรใหญ่ ผลิตโดย ดราเมจิก จำกัด สถานีโทรทัศน์ช่อง 7HD
  5. ใบไม้ที่ปลิดปลิว ผลิตโดย Change 2561 สถานีโทรทัศน์ช่อง ONE31

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลบทโทรทัศน์ดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. สร้างสรรค์ และนุชหน้าจอ จากละครเรื่อง ทองเอกหมอยาท่าโฉลง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. ยิ่งยศ ปัญญา จากละครเรื่อง กรงกรรม  สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  3. ปารดา กันตพัฒนกุล จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  4. ณัฐิยา ศิรกรวิไล และพัฒนะ จิระวงศ์ จากละครเรื่อง Teeใครทีมันส์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  5. เนปาลี (เจี๊ยบ-วรรธนา วีรยวรรธน) จากละครเรื่อง ใบไม้ที่ปลิดปลิว สถานีโทรทัศน์ช่อง ONE31

 

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลผู้กำกับดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. สันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละครเรื่อง กลิ่นกาสะลอง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. ชุดาภา จันทเขตต์  จากละครเรื่อง ทองเอกหมอยาท่าโฉลง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  3. พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง กรงกรรม สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  4. หม่อมหลวงพันธุ์เทวนพ เทวกุล จากละครเรื่อง ศรีอโยธยา 2 สถานีโทรทัศนทรูโฟร์ยู
  5. นพชัย ชัยนาม จากละครเรื่อง voice สัมผัสเสียงมรณะ สถานีโทรทัศน์ทรูโฟร์ยู

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลรายการข่าวดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. รายการข่าว 3 มิติ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. รายการสนามข่าว 7 สี สถานีโทรทัศน์ชช่อง 7 HD
  3. รายการรอบโลก by กรุณา บัวคำศรี สถานีโทรทัศน์ PPTV

 

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขารางวัลรายการกีฬาดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. รายการเสน่ห์กีฬา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. รายการสปอร์ตกูรู สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  3. รายการเจาะสนาม Weekly สถานีโทรทัศน์ช่อง 7 HD

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลรายการเกมโชว์และปกิณกะดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. รายการฮอลลีวูด เกมไนท์ ไทยแลนด์ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. รายการกล่องของขวัญ สถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์ทีวี
  3. รายการรู้ไหม ใครโสด สถานีโทรทัศน์ช่อง ONE31

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลรายการเยาวชนดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. รายการ Davinci เด็กถอดรหัส สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
  2. รายการมาสเตอร์เชฟจูเนียร์ สถานีโทรทัศน์ช่อง 7 HD
  3. รายการซุปเปอร์เท็น สถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์ทีวี

 

 

โทรทัศน์ทองคำ สาขา รางวัลรายการศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่

  1. รายการร้อยเรื่องเมืองไทย สถานีโทรทัศน์ช่อง 7 HD
  2. รายการ Line กนก สถานีโทรทัศน์เนชั่นทีวี
  3. รายการคุณพระช่วย สถานีโทรทัศน์เวิร์คพอยท์ทีวี

 

โดยพิธีประกาศผลรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34 ประจำปี 2562 จะจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 29 กุมภาพันธ์ 2563 เวลา 17.00 น.  ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย