รีเซต

เปิดรายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 36 ประจำปี 2564 ลุ้นกันใครจะได้!

เปิดรายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 36 ประจำปี 2564 ลุ้นกันใครจะได้!
EntertainmentReport2
12 พฤษภาคม 2565 ( 10:12 )
1.8K

11 พ.ค. ที่ผ่านมามีงานแถลงข่าวการจัดงานประกาศรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 36 ประจำปี 2564 "Life Time Achievement Awards" เกียรติยศของคนทีวี 36 ปี โทรทัศน์ทองคำ โดยมี ดร.ณ ฤดี เคียงศิริ ประธานคณะกรรมการอำนวยการจัดการและรองประธานคณะกรรมการตัด สิน, คุณชัยพล สุขเอี่ยม ผู้ตรวจราชการกระทรวงวัฒนธรรม และ คุณพยงค์ คชาลัย ประธานกรรม การอำนวยการ ประธานคณะกรรม การตัดสินและประธานมูลนิธิจำนง รังสิกุล เป็นประธานในพิธี ณเดชน์ คูกิมิยะ, หมาก ปริญ , บอย ปกรณ์ , ป้อง ณวัฒน์ ,ใหม่ ดาวิกา, แอน ทองประสม, และ เบลล่า ราณี , โบว์ เมลดา พร้อมชิงดารานำหญิงชายดีเด่นปีนี้  

เปิดรายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 36 ประจำปี 2564

โดยมีกำหนดจัดงานวันเสาร์ที่ 11 มิ.ย. เวลา 13.00-15.00 น. ที่ห้องแกลลอรี่ หอศิลป์แห่งชาติ กระทรวงวัฒนธรรม และมีการรับชมทาง PPTV 36 ในเวลา 23.00 น. วันเดียวกัน สำหรับรางวัลมีทั้งหมด 18 รางวัล เป็น 14 รางวัลตามที่ตัดสิน 1 รางวัลนวัตกรรมสื่อปลอดภัยและสร้างสรรค์และอีก 3  รางวัล เป็นรางวัลเกียรติยศคนทีวี ซึ่งผู้ได้รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี  มีทั้งหมด 3 ท่าน ได้แก่ "ยุวดี ไทยหิรัญ" , "อรุโณชา ภาณุพันธุ์" , "วรายุฑ มิลินทจินดา"

ส่วนรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 36 ประจำปี 2564 มีดังนี้ 

1.รางวัลรายการข่าวดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่ 

1. รายการ TNN World Today สถานีโทรทัศน์ TNN 16  
2. รายการ ฐาน Talk  สถานีโทรทัศน์ Nation TV 
3. รายการ เจาะลึกทั่วไทย Inside Thailand สถานีโทรทัศน์ ช่อง 9MCOT HD  
4. รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์ สถานีโทรทัศน์ ไทยรัฐทีวี 
5. รายการ เข้มข่าวค่ำ สถานีโทรทัศน์ PPTV HD 

2.รางวัลรายการกีฬาดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่

1. รายการ Sunday Inspiration Sports  สถานีโทรทัศน์ Thai PBS
2. รายการ TNN Sport  สถานีโทรทัศน์ TNN 16
3. รายการ มวยซุปเปอร์แชมป์ สถานีโทรทัศน์ ช่อง 
4. รายการ สปอร์ตกูรู สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
5. รายการ Monday Night Café สถานีโทรทัศน์ PPTV HD

3.รางวัลเกมโชว์ดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่ 

1. รายการ เพลงเอก สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV
2. รายการ ร้องข้ามกำแพง สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV
3. รายการ รู้ไหมใครโสด สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31
4. รายการ Golden Song สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31
5. รายการ ดวลเพลงชิงทุน สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 

4.รางวัลรายการส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่

1. รายการ Let's Design แอบบอกให้ออกแบบ สถานีโทรทัศน์ Thai PBS 
2. รายการ SUPER 10 อัจฉริยะพันธุ์จิ๋ว สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV
3. รายการ ณัชชาแอนด์เดอะแก๊ง สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV
4. รายการ รถโรงเรียน สถานีโทรทัศน์ GMM 25
5. รายการ เก่งจริงชิงค่าเทอม สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 

5.รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่

1. รายการ จากรากสู่เรา สถานีโทรทัศน์ Thai PBS 
2. รายการ ไทยศิลป์ สถานีโทรทัศน์ Thai PBS 
3. รายการ วัฒนธรรมสร้างชาติ ช่อง 9MCOT HD
4. รายการ The First Ultimate เที่ยวสุดโลก สถานีโทรทัศน์ PPTV HD
5. รายการ เปิดตำนานกับเผ่าทอง สถานีโทรทัศน์ PPTV HD

6. รางวัลพิธีกรดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่ 

1.ศิวัฒน์ โชติชัยชรินทร์ จากรายการ เพลงเอก สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV
2. วิวัฒน์ วงศ์ภัทรฐิติ  จากรายการ SUPER 10 อัจฉริยะพันธุ์จิ๋ว  สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV
3. สุวิกรม อัมระนันทน์ จากรายการ Perspective สถานีโทรทัศน์ ช่อง 9MCOT HD
4. กิตติ เชี่ยววงศ์กุล จากรายการ รู้ไหมใครโสด สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31
5. กรรชัย กําเนิดพลอย จากรายการ โหนกระแส สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

7.รางวัลละครองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่

1. วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 
2. ดวงใจในมนตรา สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
3. มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
4. ให้รักพิพากษา Dare To Love  สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD 
5. แม่เบี้ย สถานีโทรทัศน์ ช่อง 7HD

8.รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่

1. Tea Box ชายชรากับหมาบ้า  สถานีโทรทัศน์ Thai PBS
2. วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31
3. มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
4. Dare To Love ให้รักพิพากษา  สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
5. บาปอยุติธรรม สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

9.รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่

1. รัฐพงศ์ ภิญโญโสภณ, น่านฟ้า ลิขิตปัญญโชติ จากละครเรื่อง Tea Box ชายชรากับหมาบ้า สถานีโทรทัศน์ Thai PBS
2. พิมพ์มาดา พัฒนอลงกรณ์, พิมสิรินทร์ พงษ์วานิชสุข, จุติมา แย้มสิริ จากละครเรื่อง วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 
3. ชุติมณฑ์ ชินมาตร เรเชล จากละครเรื่อง มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD 
4. ทานตะวัน จากละครเรื่อง บาปอยุติธรรม สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD 
5. ศักดิ์ชาย เกียรติปัญญาโอภาส สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD จากละครเรื่อง Dare To Love ให้รักพิพากษา

10.รางวัลผู้กำกับดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่ 

1. วิรดา คูหาวันต์ จากละครเรื่อง Tea Box ชายชรากับหมาบ้า สถานีโทรทัศน์ Thai PBS
2. สันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละครเรื่อง วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31
3. พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
4. อำไพพร จิตต์ไม่งง จากละครเรื่อง บาปอยุติธรรม สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
5. อรรถพร ธีมากร  จากละครเรื่อง กามเทพผิดคิว สถานีโทรทัศน์ PPTV HD

11.รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่

1. วิทยา วสุไกรไพศาล จากละครเรื่อง เรือนร่มงิ้ว สถานีโทรทัศน์ ช่อง 8
2. ชาคริต แย้มนาม จากละครเรื่อง วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 
3. ธนากร โปษยานนท์ จากละครเรื่อง Dare To Love ให้รักพิพากษา สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
4. ธนิน มนูญศิลป์ จากละครเรื่อง บาปอยุติธรรม สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
5. จรณ โสรัตน์  จากละครเรื่อง เกมล่าทรชน สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

12.รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ผู้เข้าชิง

1. อัษฎาพร สิริวัฒน์ธนกุล  จากละครเรื่อง กระเช้าสีดา สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31
2. ทิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์ จากละครเรื่อง เล่ห์ลวง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 
3. สาวิกา ไชยเดช จากละครเรื่อง Dare To Love ให้รักพิพากษา สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
4. คะนึงนิจ จักรสมิทธานนท์ จากละครเรื่อง แม่เบี้ย สถานีโทรทัศน์ ช่อง 7HD
5. คารีสา สปริงเก็ตต์ จากละครเรื่อง ลวงฆ่าล่ารัก สถานีโทรทัศน์ PPTV HD

13.รางวัลดารานำชายดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่

1. นิรุตติ์ ศิริจรรยา จากละครเรื่อง Tea Box ชายชรากับหมาบ้า สถานีโทรทัศน์ Thai PBS
2. ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์ จากละครเรื่อง วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31
3. ปริญ สุภารัตน์ จากละครเรื่อง เกมล่าทรชน สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
4. ปกรณ์ ฉัตรบริรักษ์ จากละครเรื่อง บาปอยุติธรรม สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
5. ณเดชน์ คูกิมิยะ จากละครเรื่อง มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

14.รางวัลดารานําหญิงดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่

1. ดาวิกา โฮร์เน่ จากละครเรื่อง วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31
2. แอน ทองประสม จากละครเรื่อง กะรัตรัก สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
3. ราณี แคมเปน จากละครเรื่อง Dare To Love ให้รักพิพากษา สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD 
4. เมลดา สุศรี จากละครเรื่อง มนต์รักหนองผักกะแยง  สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD
5. สาวิกา ไชยเดช จากละครเรื่อง ลวงฆ่าล่ารัก สถานีโทรทัศน์ PPTV HD

อ่าน ข่าวบันเทิงวันนี้ ที่เกี่ยวข้อง :