รีเซต

สุดแค้นแสนรักกวาดเรียบ!! เวียร์ รัดเกล้า คว้านำชายนำหญิงยอดเยี่ยม ใน นาฏราช ครั้งที่ 7

สุดแค้นแสนรักกวาดเรียบ!! เวียร์ รัดเกล้า คว้านำชายนำหญิงยอดเยี่ยม ใน นาฏราช ครั้งที่ 7
Entertainment Report_1
12 มิถุนายน 2559 ( 21:05 )
5.2K

สมาพันธ์สมาคมวิชาชีพวิทยุกระจายเสียงและวิทยุโทรทัศน์ กำหนดจัดงานประกาศผลรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2558 ในวันอาทิตย์ที่ 12 มิถุนายน พ.ศ. 2559  เวลา 16.00–21.00 น. ณ ห้องเจ้าพระยา ชั้น 2 อาคารชุมพรเขตอุดมศักดิ์ หอประชุมกองทัพเรือ
นอกจากไฮไลน์ของงานคือการเดินพรมแดงของเหล่านักแสดงมากความสามารถแล้ว การแสดงภายในงานก็ได้รับคำชมเป็นอย่างมาก โดยในงานประกาศรางวัล “นาฏราช” มีรางวัลสิ้น 33 รางวัล ครอบคลุมทุกประเภทในวิชาชีพวิทยุและโทรทัศน์


โดยรางวัลนาฏราช ครั้งที่ 7 ประจำปี 2558 มีดังนี้
รางวัลประเภทละครโทรทัศน์ จำนวน 14 รางวัล
1. รางวัลกำกับศิลป์ยอดเยี่ยม  ได้แก่ เลือดมังกร  อากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
2. รางวัลกำกับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่  บางระจัน ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3


3. รางวัลลำดับภาพยอดเยี่ยม ได้แก่ ข้าบดินทร์  ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
4. รางวัลเครื่องแต่งกายยอดเยี่ยม ได้แก่ ข้าบดินทร์  ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

5. รางวัลละครชุดยอดเยี่ยม ได้แก่ Club Friday The Series 6 (คลับ ฟรายเดย์ เดอะ ซีรีส์ 6) ช่อง GMM25
6.รางวัลเพลงละครยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลง เจ็บนี้จำจนตาย ขับร้อง นัดดา วิยกาญจน์ จากละครเรื่อง สุดแค้น แสนรัก ช่อง 3


7.รางวัลบทโทรทัศน์ยอดเยี่ยม ได้แก่  ข้าบดินทร์  ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
8. รางวัลทีมนักแสดงยอดเยี่ยม ได้แก่ สุดแค้น แสนรัก ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

9.รางวัลนักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่  ธนากร โปษยานนท์  จากละคร ตามรักคืนใจ ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
10. รางวัลนักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ พรชิตา ณ สงขลา  จากละครสุดแค้นแสนรักออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

11.รางวัลนักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่  วียร์ ศุกลวัฒน์ คณารศ จากละคร เพื่อนแพง ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์กองทัพบกช่อง 7


12. รางวัลนักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม  ได้แก่  รัดเกล้า อามระดิษ จากละครสุดแค้นแสนรัก ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
13.รางวัลผู้กำกับยอดเยี่ยม ได้แก่ กฤษณ์ ศุกระมงคล และ อดุลย์ ประยันโต  จากละคร สุดแค้นแสนรัก
14. รางวัลละครยอดเยี่ยม ได้แก่ สุดแค้นแสนรัก ช่อง 3  ออกอากาศทางสถานีวิทยุโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3

 

รางวัลประเภทรายการโทรทัศน์ จำนวน 11 รางวัล

รางวัลรายการข่าวยอดเยี่ยม รายการข่าว 3 มิติ – ช่อง 3
รางวัลผู้ประกาศข่าวยอดเยี่ยม  ศรีสุภางค์ ธรรมาวุธ รายการประเด็นเด็ด 7 สี
รางวัลสกู๊ปข่าวยอดเยี่ยม  สกู๊ปข่าว “ตามติดนาทีชีวิตเหตุระเบิดราชประสงค์” – TNN24
รางวัลเกมโชว์ยอดเยี่ยม  รายการ ปริศนาฟ้าแลบ – เวิร์คพอยท์
รางวัลทอล์คโชว์ยอดเยี่ยม  รายการ เจาะใจ – ช่องวัน 31
รางวัลวาไรตี้ยอดเยี่ยม  รายการ กิ๊กดู๋ สงครามเพลงเงินล้าน – ช่อง 7
รางวัลสารคดียอดเยี่ยม  รายการ กบนอกกะลา – ช่อง 9 MCOT HD
รางวัลรายการเด็กยอดเยี่ยม  รายการ โครงการสามเณร ปลูกปัญญาธรรม ปี 4 – ทรูโฟร์ยู ดิจิตอลฟรีทีวี ช่อง 24
รางวัลรายการกีฬายอดเยี่ยม  ายการถ่ายทอดสดฟุตบอล (ทีมชาติไทย ฟุตบอลโลก รอบคัดเลือก) – ไทยรัฐทีวี
รางวัลผู้บรรยายยอดเยี่ยม   สาธิต กรีกุล ช่อง 3
รางวัลพิธีกรยอดเยี่ยม  สัญญา คุณากร รายการ เจาะใจ – ช่องวัน 31

รางวัลประเภทรายการวิทยุ จำนวน 6 รางวัล
ผู้ผลิตรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม   รายการสารคดีเทิดพระเกียรติ ชุด เจ้าฟ้า – ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว
ผู้ผลิตรายการบันเทิงยอดเยี่ยม   Green Wave 106.5 FM – 106.5 MHz
ผู้จัดรายการข่าวและสาระยอดเยี่ยม   นิธินาฎ ราชนิยม จากรายการ ครอบครัวข่าวเที่ยง – ส.ทร. 106 วิทยุครอบครัวข่าว

ผู้จัดรายการบันเทิงยอดเยี่ยม    พุฒิชัย เกษตรสิน (DJ พุฒ) จาก Chill FM 89
รายการบันเทิงท้องถิ่นยอดเยี่ยม  รายการ วิทยุ อสมท เพื่อชุมชน อะหยังเอ๊าะ อะหยังเอ๊าะ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ลำปาง
รายการข่าวสาระความรู้ยอดเยี่ยม  รายการ ลาแปแลใต้ จาก สถานีวิทยุ อสมท จ.ปัตตานี