รีเซต

"ชาคริต-ใหม่" คว้านำชาย-หญิงยอดเยี่ยม "บิวกิ้น-พีพี" ควงคู่ซิวคู่จิ้นยอดนิยม ใน "คมชัดลึก อวอร์ด" ครั้งที่ 18

"ชาคริต-ใหม่" คว้านำชาย-หญิงยอดเยี่ยม "บิวกิ้น-พีพี" ควงคู่ซิวคู่จิ้นยอดนิยม ใน "คมชัดลึก อวอร์ด" ครั้งที่ 18
EntertainmentReport3
1 เมษายน 2565 ( 09:10 )
791
1

ผ่านพ้นไปเรียบร้อยแล้ว สำหรับงานประกาศรางวัลอันทรงเกียรติ "คมชัดลึก อวอร์ด" ครั้งที่ 18 ที่จัดขึ้นในค่ำคืนวันที่ 31 มี.ค.2565 ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ซึ่งปฏิบัติตามตามมาตรการ การป้องกันการแพร่ระบาดโควิด-19 อย่างเคร่งครัด โดยภายในงานเหล่า ดารา นักแสดง ศิลปิน คนบันเทิงทั้งเบื้องหน้า เบื้องหลัง ตบเท้าร่วมงานกันคึกคัก สำหรับรางวัล "คมชัดลึก อวอร์ด" ครั้งที่ 18 เป็นรางวัลที่มอบให้กับบุคคลในวงการบันเทิงไทย ใน 5 สาขา คือ ละครโทรทัศน์ ภาพยนตร์ เพลงไทยสากล เพลงลูกทุ่ง และป๊อปปูล่าโหวต มีพิธีมอบรางวัลเป็นครั้งแรกเมื่อ พ.ศ. 2546 จนถึงปัจจุบัน 

ผลรางวัล "คมชัดลึก อวอร์ด" ครั้งที่ 18

 

สำหรับผลรางวัล "คมชัดลึกอวอร์ด ยอดเยี่ยม" ครั้งที่ 18

ประเภท เพลงไทยสากลยอดเยี่ยม มีดังนี้

1. สาขา ศิลปินหน้าใหม่ยอดเยี่ยม ได้แก่ วง HENS  สังกัด  What The Duck
2. สาขา ศิลปินหญิงเดี่ยวยอดเยี่ยม ได้แก่ มิลลิ ดนุภา คณาธีรกุล สังกัด YUPP!
3. สาขา ศิลปินชายเดี่ยวยอดเยี่ยม ได้แก่ นนท์ ธนนท์ จำเริญ สังกัด LOVEiS ENTERTAINMENT  
4. สาขา ศิลปินกลุ่มยอดเยี่ยม ได้แก่ ศิลปินวง Tilly Birds สังกัด GeneLab  
5. สาขา เพลงยอดเยี่ยม ได้แก่ เพลง ANTLV โดย Autta หรือ อัษฎกร เดชมาก สังกัด Yupp!
6. สาขา อัลบั้มยอดเยี่ยม ได้แก่ อัลบั้ม It's Gonna Be OK ศิลปินวง Tilly Birds สังกัด GeneLab  

 

ประเภท ภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม

1. สาขาบทภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ได้แก่ บรรจง ปิสัญธนะกูล ฉันทวิชช์ ธนะเสวี คุณศิววุฒิ เสวตานนท์ จากภาพยนตร์เรื่อง ร่างทรง ผลิตโดย Showbox, Northern Cross และ GDH
2. สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ สวนีย์ อุทุมมา จากภาพยนตร์เรื่อง ร่างทรง
3. สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ อุกฤษ วิลลีย์ บรอด ดอนกาเบรียล จากภาพยนตร์เรื่อง 4 kings
4. สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ญดา นริลญา กุลมงคลเพชร จากภาพยนตร์เรื่อง ร่างทรง
5. สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ จ๋าย อิชณน์กร พึ่งเกียรติรัศมี จากภาพยนตร์ 4 kings
6. สาขาผู้กำกับภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ได้แก่ ไทกิ ศักดิ์พิสิษฐ์ จากภาพยนตร์ พญาโศกพิโยคค่ำ ผลิตโดย บริษัท 185 ฟิล์มส์ จำกัด
7. สาขาภาพยนตร์ไทยยอดเยี่ยม ได้แก่ ภาพยนตร์เรื่อง เอหิปัสสิโก  ผลิตโดย underDOC Film

 

ประเภท ละครโทรทัศน์-ซีรีส์ยอดเยี่ยม

1. สาขาบทละครโทรทัศน์-ซีรี่ย์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ชุติมณฑ์ ชินมาตร เรเชล จากละคร มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสี ช่อง 3
2. สาขานักแสดงสมทบหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ กรีน อัษฎาพร สิริวัฒน์ธนกุล จากละคร กระเช้าสีดา สถานีโทรทัศน์ ช่อง ONE 31
3. สาขานักแสดงสมทบชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ภาสวร บวรกีรติ จากซีรีส์ Bangkok Breaking มหานครเมืองลวง เผยแพร่ทาง Netflix
4. สาขานักแสดงนำหญิงยอดเยี่ยม ได้แก่ ใหม่ ดาวิกา โฮร์เน่ จากละคร วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง ONE 31
5. สาขานักแสดงนำชายยอดเยี่ยม ได้แก่ ชาคริต แย้มนาม จากละคร วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง ONE 31
6. สาขาผู้กำกับละครยอดเยี่ยม ได้แก่ ขจรศักดิ์ นฤภัทร จากละคร Reunion เรียนอยู่นี่  สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
7. สาขาละครโทรทัศน์/ซีรีส์ สร้างสรรค์สังคมยอดเยี่ยมได้แก่ ละครเรื่อง TEA BOX ชายชรากับหมาบ้า จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส
8. สาขาละครโทรทัศน์/ซีรีส์ยอดเยี่ยม ได้แก่ ละครเรื่อง Reunion เรียนอยู่นี่  จาก สถานีโทรทัศน์ไทยพีบีเอส

 

ประเภท ยอดนิยม POPULAR VOTE

1. POPULAR  VOTE สาขา LGBTQ+ ยอดนิยม ได้แก่ เจนนี่ ปาหนัน หรือ วัชระ สุขชุม
2. POPULAR  VOTE สาขานักร้องเพลงไทยสากลยอดนิยม ได้แก่ พีพี กฤษฏ์ อำนวยเดชกร และ บิวกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล
3. POPULAR  VOTE สาขาภาพยนตร์ไทยยอดนิยม ได้แก่ เพราะเราคู่กัน The Movie ผลิตโดย GMMTV
4. POPULAR  VOTE สาขาคู่จิ้นยอดนิยม ได้แก่ พีพี กฤษฏ์ อำนวยเดชกร และ บิวกิ้น พุฒิพงศ์ อัสสรัตนกุล
5. POPULAR  VOTE สาขานักแสดงชายยอดนิยมได้แก่ พีพี กฤษฏ์ อำนวยเดชกร
6. POPULAR  VOTE สาขานักแสดงหญิงยอดนิยม ได้แก่ ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก ลือวิเศษไพบูลย์
7. POPULAR  VOTE สาขาละครไทย/ซีรีส์ไทยยอดนิยม ได้แก่ แค่เพื่อนครับเพื่อน ผลิตโดย GMMTV


 
โดยในปีนี้ "คมชัดลึก อวอร์ด" ครั้งที่ 18 มีรางวัลพิเศษที่ได้รับการสนับสนุนจากกระทรวงวัฒนธรรม ในการคัดสรร ศิลปิน-ดารา ที่ใช้ผ้าไทย-ผ้าท้องถิ่น แต่งกายในชีวิตประจำวัน ออกงาน ส่งเสริมภาพลักษณ์ของตนได้อย่างยอดเยี่ยม มอบให้แก่ "คุณเชอรี่ เข็มอัปสร สิริสุขขะ" และ รางวัลละคร/ภาพยนตร์ สืบทอด สร้างสรรค์ ศิลปวัฒธรรมร่วมสมัย มอบให้แก่ ละครเรื่อง "มนต์รักหนองผักกะแยง" จาก สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 นอกจากนี้ยังมีรางวัลพิเศษ สำหรับ ศิลปินกลุ่มหญิง BEST PERFORMANCE ได้แก่ ศิลปิน "วง AR3NA" สังกัด 411 Music 

 

อ่าน ข่าวบันเทิงวันนี้ ที่เกี่ยวข้อง :