TrueID

สุดเข้มข้น! เปิดรายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 35

สุดเข้มข้น! เปิดรายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 35
Entertainment Report_3
4 ก.ย. 64
424

ข่าวบันเทิงวันนี้

กลับมาอีกครั้ง สำหรับงานประกาศผล รางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 35 จัดโดยชมรมส่งเสริมโทรทัศน์ มูลนิธิจำนง รังสิกุล ร่วมกับกระทรวงวัฒนธรรม และ กองทุนพัฒนาสื่อปลอดภัยและสร้างสรรค์ เพื่อมอบรางวัลให้บุคคลและผลงานที่มีความดีเด่นประจำปี 2563 ในวันศุกร์ที่ 17 กันยายน นี้ เวลา 22.15 น. ทาง PPTV HD ช่อง 36 และแน่นอนว่าทางผู้จัดงาน ได้เปิดโผผู้เข้าชิงรางวัลอันทรงเกียรติ

เปิดรายชื่อผู้เข้าชิง รางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 35 

และในโอกาสนี้ร่วมแสดงความยินดีกับคนบันเทิงที่ได้รับ รางวัล เกียรติยศคนทีวี ประจำปี 2563 (Life Time Achievement Awards) ซึ่งเป็นผู้ที่มีผลงานคุณภาพและมีคุณูปการต่อวงการโทรทัศน์ไทยทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง ได้แก่ พลากร  สมสุวรรณ, ตู่ นพพล  โกมารชุน, ตุ๊ก ดวงตา ตุงคะมณี และ ป้าแจ๋ว ยุทธนา ลอพันธุ์ไพบูลย์ 

รางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 35

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 35 ประจำปี 2563 

รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ผู้เข้าชิงได้แก่ 
1. รายการ เล่าเรื่องไทย ๆ กับสายสวรรค์ขยันยิ่ง สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
2. รายการ คุณพระช่วย สถานีโทรทัศน์ workpoint TV 
3. รายการ Tasty Journey วัฒนธรรมยั่วน้ำลาย ซีซั่น 2 สถานีโทรทัศน์ PPTV 

รางวัลรายการส่งเสริมเยาวชนดีเด่น 
1. รายการ ทุ่งแสงตะวัน สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
2. รายการ SUPER 10 อัจฉริยะพันธุ์จิ๋ว  สถานีโทรทัศน์ workpoint TV 
3. รายการ เก่งจริงชิงค่าเทอม สถานีโทรทัศน์ช่อง one31 

รางวัลรายการข่าวดีเด่น 
1. รายการ สนามข่าว 7 สี สถานีโทรทัศน์ช่อง 7HD 
2. รายการ เอาให้ชัด สถานีโทรทัศน์ช่อง one31 
3. รายการ รอบโลกเดลี่ สถานีโทรทัศน์ PPTV 

รางวัลรายการพิธีกรดีเด่น 
1. วิวัฒน์ วงศ์ภัทรฐิติ จากรายการ SUPER 10 อัจฉริยะพันธุ์จิ๋ว สถานีโทรทัศน์ workpoint TV 
2. กิตติ เชี่ยววงศ์กุล จากรายการ  รู้ไหมใครโสด สถานีโทรทัศน์ช่อง one31 
3. จอห์น รัตนเวโรจน์ จากรายการ The Lighthouse Family  สถานีโทรทัศน์ PPTV 

รางวัลรายการเกมโชว์ดีเด่น 
1. รายการเกมท้าภาษาไทย สถานีโทรทัศน์ ThaiPBS 
2. รายการร้องข้ามกำแพง สถานีโทรทัศน์ workpoint TV 
3. รายการ THE GOLDEN SONG เวทีเพลงเพราะ สถานีโทรทัศน์ช่อง one31 

รางวัลรายการกีฬาดีเด่น 
1. รายการ เส้นทางกีฬา สถานีโทรทัศน์ NBT 
2. รายการ สุดสัปดาห์กีฬามันส์ สถานีโทรทัศน์ ThaiPBS 
3. รายการ หัวใจนักสู้ สถานีโทรทัศน์ True4U 

รางวัลละครองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น 
1. เล่ห์บรรพกาล สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3  
2. ทุ่งเสน่หา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
3. ดั่งดวงหฤทัย สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
4. ปลายจวัก สถานีโทรทัศน์ ThaiPBS 
5. รักแลกภพ สถานีโทรทัศน์ช่อง one31 

รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น 
1. ทุ่งเสน่หา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
2. ร้อยป่า สถานีโทรทัศน์ช่อง  7HD 
3. ปลายจวัก สถานีโทรทัศน์ ThaiPBS  
4. เนื้อใน สถานีโทรทัศน์ GMM25 
5. รักแลกภพ สถานีโทรทัศน์ช่อง one31 

รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น 
1. ทิพย์ธิดา ศรัทธาทิพย์ (ปราณประมูล) จากละครเรื่องทุ่งเสน่หา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
2. ปณิตา นิตธิศิทธิ์ จากละครเรื่องร้อยป่า สถานีโทรทัศน์ช่อง 7HD 
3. ทิพย์ธิดา ศรัทธาทิพย์ (ปราณประมูล) จากละครเรื่องปลายจวัก สถานีโทรทัศน์ ThaiPBS 
4. มาวิน อักษรา  จากละครเรื่องเนื้อใน สถานีโทรทัศน์ GMM25 
5. ศรุท จากละครเรื่องเกมรักเอาคืน สถานีโทรทัศน์ GMM25 

รางวัลผู้กำกับดีเด่น 
1. สมจริง ศรีสุภาพ จากละครเรื่องทุ่งเสน่หา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
2. วินัย ปฐมบูรณ์ จากละครเรื่องปลายจวัก สถานีโทรทัศน์ ThaiPBS 
3. เอกสิทธิ์ ตระกูลเกษมสุข จากละครเรื่อง เนื้อใน สถานีโทรทัศน์  GMM25 
4. ผอูน จันทรศิริ จากละครเรื่องรักแลกภพ สถานีโทรทัศน์ช่อง one31 
5. อำไพพร  จิตต์ไม่งง จากละครเรื่องอกเกือบหักแอบรักคุณสามี สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 

รางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 35

รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น 
1. ณัฏฐ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา จากละครเรื่อง อกเกือบหักแอบรักคุณสามี สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
2. หลุยส์ สก๊อตต์ จากละครเรื่อง ร้อยเล่ห์มารยา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
3. พศุตม์ บานแย้ม จากละครเรื่อง เนื้อใน   สถานีโทรทัศน์  GMM25 
4. ดอม เหตระกูล จากละครเรื่อง อุ้มรักเกมลวง  สถานีโทรทัศน์ช่อง one31 
5. ธิติ มหาโยธารักษ์ จากละครเรื่อง ไปให้ถึงดวงดาว สถานีโทรทัศน์ช่อง one31 

รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น 
1. บุษกร  วงศ์พัวพันธุ์  จากละครเรื่อง ทุ่งเสน่หา สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
2. สุภาพร วงษ์ถ้วยทอง จากละครเรื่อง เล่ห์บรรพกาล สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3 
3. จีรนันท์  มะโนแจ่ม จากละครเรื่อง ตะวันอาบดาว สถานีโทรทัศน์ช่อง 7HD 
4. ณปภา ตันตระกูล จากละครเรื่อง เกมรักเอาคืน สถานีโทรทัศน์ GMM25 
5. อริสรา ทองบริสุทธิ์ จากละครเรื่อง เนื้อใน สถานีโทรทัศน์ GMM25 

รางวัลดารานำชายดีเด่น 
1. กวี ตันจรารักษ์ จากละครเรื่อง เกมรักเอาคืน  สถานีโทรทัศน์  GMM25 
2. อธิชาติ ชุมนานนท์ จากละครเรื่อง  ไปให้ถึงดวงดาว  สถานีโทรทัศน์ช่อง one31 
3. ธนภพ ลีรัตนขจร จากละครเรื่อง ขอเกิดใหม่ใกล้ๆ เธอ สถานีโทรทัศน์ช่อง one31 
4. แอนดริว  เกร็กสัน จากละครเรื่อง วุ่นรักนักข่าว สถานีโทรทัศน์ PPTV 
5. ศรราม  เทพพิทักษ์ จากละครเรื่อง บังเกิดเกล้า สถานีโทรทัศน์ อมรินทร์ทีวี 

รางวัลดารานำหญิงดีเด่น 
1. ณฐพร  เตมีรักษ์ จากละครเรื่อง เล่ห์บรรพกาล สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3  
2. นิษฐา จิรยั่งยืน จากละครเรื่อง อกเกือบหักแอบรักคุณสามี สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3  
3. วรนุช  ภริมณ์ภักดี จากละครเรื่อง เกมรักเอาคืน สถานีโทรทัศน์  GMM25 
4. คริส  หอวัง  จากละครเรื่อง เนื้อใน  สถานีโทรทัศน์ GMM25 
5. ปิยธิดา มิตรธีรโรจน์ จากละครเรื่อง บังเกิดเกล้า สถานีโทรทัศน์ อมรินทร์ทีวี 

 

อ่านข่าวที่เกี่ยวข้อง :

ขอบคุณข้อมูลและภาพจากเฟซบุ๊ก  TVG.Awardรางวัลโทรทัศน์ทองคำ

กดเลย >> community แห่งความบันเทิง 📸เมาท์ข่าวดารา กับเจ๊รุงรังขังรวม
ทั้งข่าว หนัง ซีรีส์ 🍿ละคร ดนตรี และศิลปินไอดอล 😍ที่คุณชื่นชอบ บนแอปทรูไอดี